Sở TN-MT: Triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm
(BĐ) - Chiều 26.6, Sở TN-MT tổ chức Hội nghị sơ kết nhiệm vụ công tác 6 tháng đầu năm 2017 và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm.
6 tháng đầu năm, mặc dù gặp nhiều khó khăn song ngành TN-MT tỉnh đã cơ bản thực hiện tốt các nhiệm vụ công tác được giao. Tuy nhiên, hoạt động của ngành TN-MT tỉnh vẫn còn một số hạn chế, khó khăn: một số trường hợp cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho cá nhân còn trễ hạn; dự án xác định ranh giới, cắm mốc ranh giới, đo đạc lập bản đồ địa chính, cấp giấy chứng nhận cho các công ty lâm nghiệp còn chậm so với kế hoạch; khiếu nại trên lĩnh vực bồi thường, giải phóng mặt bằng còn nhiều; đấu giá quyền sử dụng đất còn thấp so với kế hoạch…
Về nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm 2017, Sở TN-MT tập trung các công việc: hoàn chỉnh Báo cáo Điều chỉnh Quy hoạch sử dụng đất đến năm 2020, lập Kế hoạch sử dụng đất kỳ cuối (2016-2020); lập Kế hoạch đấu giá quyền khai thác khoáng sản năm 2018; xây dựng Kế hoạch thực hiện nhiệm vụ bảo vệ môi trường và dự toán kinh phí sự nghiệp môi trường năm 2018 tỉnh Bình Định; triển khai nhiệm vụ “Hiệu chỉnh, nâng cấp và công bố hệ thống thông tin tài nguyên khoáng sản tỉnh Bình Định”.
VIẾT HIỀN