Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng tiếp Đại sứ New Zealand tại Việt Nam
(BĐ) - Ngày 28.6, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã tiếp xã giao bà Wendy Matthews, Đại sứ New Zealand tại Việt Nam.
Bà Wendy Matthews mới nhậm chức Đại sứ New Zealand tại Việt Nam và đây là lần đầu tiên bà đến thăm Bình Định - địa phương đã và đang được Chính phủ New Zealand hỗ trợ thực hiện một số dự án trên các lĩnh vực nông nghiệp, giáo dục, y tế… Tại buổi tiếp, bà Wendy Matthews cho rằng, quan hệ hợp tác giữa Việt Nam nói chung, Bình Định nói riêng với New Zealand đã và đang rất tốt đẹp, hai bên còn nhiều lĩnh vực có thể hợp tác, trao đổi để cùng phát triển.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng tặng quà lưu niệm cho bà Wendy Matthews, Đại sứ New Zealand tại Việt Nam.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng bày tỏ vui mừng khi được đón tiếp bà Wendy Matthews - Đại sứ New Zealand tại Việt Nam - đến thăm, giới thiệu một số nét khái quát về lịch sử, văn hóa Bình Định, tiềm năng phát triển của tỉnh; cảm ơn Chính phủ New Zealand đã hỗ trợ tỉnh thực hiện hiệu quả dự án sinh kế nông thôn bền vững giai đoạn 1 và tiếp tục tài trợ cho tỉnh Dự án rau an toàn đã được tỉnh triển khai. Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng mong muốn bà Wendy Matthews, trong vai trò Đại sứ tại Việt Nam, tiếp tục góp phần tích cực thúc đẩy quan hệ hợp tác, hữu nghị giữa hai bên, làm cầu nối giới thiệu các doanh nghiệp New Zealand đến khảo sát, tìm hiểu cơ hội đầu tư tại Bình Định. Bà Wendy Matthews vui vẻ nhận lời.
T.SỸ