Ấm áp yêu thương những bữa cơm gia đình
(BĐ) - Nhân kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam 28.6, chiều 28.6, Ban Chỉ đạo Công tác gia đình tỉnh đã tổ chức Chương trình “Bữa cơm gia đình ấm áp yêu thương” tại Trung tâm VH-TT&TT TP Quy Nhơn. Tham dự chương trình có 8 gia đình tiêu biểu đến từ các huyện, thị xã, thành phố và 1 gia đình khách mời ở TP Quy Nhơn, cùng chuẩn bị bữa cơm gia đình và thuyết trình ý nghĩa mâm cơm tại không gian trưng bày.
Trao giải nhất cho gia đình ở TP Quy Nhơn. Ảnh: NGỌC TÚ
Kết thúc Chương trình, Ban Tổ chức trao 1 giải nhất, 2 giải nhì, 2 giải ba và 3 giải khuyến khích cho các gia đình.
“Bữa cơm gia đình ấm áp yêu thương” được Ban Chỉ đạo Công tác gia đình tỉnh phát động trong khung giờ từ 17 - 19 giờ, bắt đầu từ thứ Tư ngày 28.6 của Tháng hành động Quốc gia phòng, chống bạo lực gia đình năm 2017 với ý nghĩa trân trọng những giây phút sum họp bên bữa cơm gia đình đầm ấm, qua đó, nêu cao những giá trị của gia đình để cùng nhau xây dựng gia đình tiến bộ, hạnh phúc.
Hoàng Phạm (thực hiện)
* Tối 27.6, UBND huyện An Lão tổ chức buổi gặp mặt 75 gia đình tiêu biểu nhân kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam 28.6. Tại buổi gặp mặt, các đại biểu cùng ôn lại truyền thống Ngày Gia đình Việt Nam và chia sẻ những kinh nghiệm xây dựng gia đình bình đẳng, tiến bộ và hạnh phúc để mọi người cùng tham khảo, học tập. Dịp này, UBND huyện An Lão tặng giấy khen cho 75 gia đình văn hóa tiêu biểu, đại diện cho gần 6.200 gia đình văn hóa trong toàn huyện.
NGỌC TÚ - HỮU BÁ