TIN VẮN NGÀY 30.6
* Ngày 30.6, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị báo cáo viên toàn tỉnh, thông tin cho các báo cáo viên các cấp về tình hình ANTT trên địa bàn tỉnh trong thời gian qua, quan hệ Việt Nam - Hoa Kỳ và chuyến thăm chính thức Hoa kỳ của Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc. Sau hội nghị, các báo cáo viên sẽ thông tin, tuyên truyền các nội dung này đến cán bộ, đảng viên ở cơ sở.
QUY THÀNH
* Sáng 30.6, Hội người mù tỉnh phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Tuy Phước, Phòng LĐ-TB&XH huyện và Hội người mù huyện tổ chức lễ trao tặng nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình ông Lê Đức Ký, một hộ nghèo tàn tật ở thôn Luật Lễ, thị trấn Diêu Trì. Căn nhà được xây với tổng kinh phí 85 triệu đồng, trong đó Hội người mù tỉnh hỗ trợ 25 triệu đồng, Quỹ “Vì người nghèo” huyện Tuy Phước hỗ trợ 5 triệu đồng, Hội LHPN huyện hỗ trợ 5 triệu đồng, UBND thị trấn Diêu Trì quyên góp hỗ trợ 12 triệu đồng; còn lại là sự giúp đỡ của bà con và vốn tích góp của gia đình.
LỆ HIỀN
* Ngày 30.6, xã Phước Hiệp (huyện Tuy Phước) tổ chức diễn tập chiến đấu phòng thủ cấp xã. Đây là địa phương đầu tiên của huyện Tuy Phước tổ chức diễn tập chiến đấu phòng thủ cấp xã năm 2017. 3 đơn vị còn lại của huyện sẽ diễn tập phòng thủ năm 2017 theo kế hoạch là xã Phước Lộc, Phước Hòa và Công ty CP gạch Tuy Nen; thời gian diễn tập từ nay đến tháng 9.2017.
TẤN HÙNG
* “Ngày hội thanh niên BĐBP Bình Định với văn hóa giao thông” đã diễn ra vào hôm qua (30.6), tại Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh, do Đoàn thanh niên BĐBP tỉnh phối hợp với Công ty TNHH Honda Trung Hùng tổ chức. Chương trình có sự tham gia hơn 200 cán bộ, chiến sĩ, ĐVTN khối Cơ quan Bộ Chỉ huy, Đồn Biên phòng Cửa khẩu cảng Quy Nhơn, Hải đội Biên phòng 2. Tại ngày hội, cán bộ, chiến sĩ, ĐVTN được tuyên truyền kiến thức an toàn giao thông, kỹ năng lái xe an toàn, thực hành lái xe máy trên máy RT.
CÔNG CƯỜNG
* UBND huyện Tây Sơn vừa trích kinh phí 100 triệu đồng để đầu tư sửa chữa các hạng mục đã bị xuống cấp tại Đài Tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ của huyện. Đồng thời, huyện chỉ đạo các xã, thị trấn tùy điều kiện thực tế ở địa phương tu sửa, xây dựng lại tường rào cổng ngõ, dọn vệ sinh các nghĩa trang liệt sĩ, đảm bảo tính trang nghiêm, phục vụ thân nhân các anh hùng liệt sĩ, lãnh đạo và người dân địa phương thăm viếng dâng hương, thắp nến tri ân dịp 27.7 sắp đến.
NGỌC HÀ