TP Quy Nhơn: Tập trung nạo vét hệ thống thoát nước chống ngập úng
(BĐ) - Theo Công ty cổ phần Môi trường đô thị Quy Nhơn, để tránh tình trạng bị ngập úng do mưa lớn xảy ra bất ngờ, từ đầu năm 2017 đến nay, Công ty đã chủ động tập trung công nhân và phương tiện tiến hành nạo vét các hệ thống thoát nước và các hố ga trên các tuyến đường, nhất là các tuyến đường trong nội thành Quy Nhơn thường xảy ra ngập úng khi có mưa lớn.
Theo đó, Công ty đã tiến hành nạo vét 6 tuyết thoát nước, với khối lượng nạo vét hơn 710m3 bùn; nạo vét gần 2.000 cụm hố ga ngăn mùi trên 92 tuyến đường, với khối lượng nạo vét hơn 430m3 bùn. Đồng thời, Công ty cũng tiến hành xây lắp mới 6 tuyến thoát nước, với chiều dài gần 1,2km; lắp đặt 38 hố ga và 26 bộ hố ngăn mùi.
NGUYỄN PHÚC