Tin vắn 2.7
* Lễ kỷ niệm 30 năm thành lập xã Tây Thuận (huyện Tây Sơn) đã được UBND xã tổ chức vào sáng 1.7. Xã Tây Thuận được tách ra từ xã Bình Giang (cũ), nay là 2 xã Tây Thuận và Tây Giang. Hiện nay, thu nhập bình quân của người dân trong xã đạt 28,3 triệu đồng/năm; xã đăng ký về đích NTM cuối năm 2017.
NGỌC HÀ
* 6 tháng đầu năm, huyện Phù Mỹ đã vận động hộ dân tự nhổ bỏ và tổ chức lực lượng nhổ (cắt) bỏ 133,3 ha cây trồng trái phép trên diện tích đất rừng quy hoạch chức năng phòng hộ và sản xuất. Cụ thể, xã Mỹ Đức có 1 ha cây trồng trái phép bị nhổ bỏ; xã Mỹ Lợi 10,8 ha; xã Mỹ Chánh 60,47 ha; xã Mỹ Lộc 51,3 ha; xã Mỹ An 2,03 ha; xã Mỹ Thắng 7,7 ha.
XUÂN LỘC
* Từ đầu năm đến nay, lực lượng quản lý thị trường (QLTT) tỉnh kiểm tra 882 vụ liên quan đến buôn lậu, gian lận thương mại và hàng giả; qua đó, đã xử lý 542 vụ, đang xác minh 15 vụ. Chi cục QLTT đã nộp vào ngân sách Nhà nước trên 2 tỉ đồng, trong đó phạt vi phạm hành chính 1,366 tỉ đồng và tiền bán hàng tịch thu trên 659 triệu đồng.
VIẾT HIỀN