Họp giao ban công tác báo chí quý 2-2017
(BĐ) - Ngày 5.7, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã tổ chức giao ban báo chí quý 2-2017 với đại diện các cơ quan báo chí địa phương và trung ương hoạt động trên địa bàn tỉnh. Đồng chí Nguyễn Giờ - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chủ trì; cùng tham gia có lãnh đạo Sở TT&TT, Hội Nhà báo Việt Nam tỉnh. Đại diện lãnh đạo Sở NN&PTNT và Sở TN&MT cùng tham dự để cung cấp thông tin cho báo chí.
Tại buổi giao ban, đại diện Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy và Sở TT&TT đã đánh giá tình hình hoạt động báo chí, công tác quản lý báo chí trên địa bàn tỉnh trong quý 2-2017. Đánh giá chung là báo chí đã đồng hành cùng địa phương thông tin kịp thời tình hình thực hiện các nhiệm vụ phát triển KT-XH, quốc phòng - an ninh, các sự kiện thời sự nổi bật..., góp phần tích cực vào sự phát triển của địa phương. Tỉnh cũng đã chỉ đạo các ngành, địa phương tạo điều kiện cho các cơ quan báo chí tiếp cận thông tin, nắm bắt thực tế để thông tin kịp thời, chính xác các vấn đề được dư luận quan tâm. Một số vấn đề liên quan đến việc xử lý tàu vỏ thép bị hư hỏng được nêu ra tại buổi giao ban đã được ông Phan Trọng Hổ - Giám đốc Sở NN&PTNT trả lời cặn kẽ, đầy đủ thông tin diễn biến mới nhất.
Kết luận cuộc họp, đồng chí Nguyễn Giờ đánh giá cao hoạt động của các cơ quan báo chí trong việc thông tin các vấn đề của địa phương, góp phần tích cực trong việc chuyển tải thông tin, tạo sự đồng thuận trong dư luận. Đồng chí mong rằng trong thời gian tới các cơ quan báo chí tiếp tục đồng hành cùng địa phương thiết thực, hiệu quả hơn.
P.V