Tin vắn 9.7
* Sáng 9.7, Hội Chữ thập đỏ (CTÐ) tỉnh phối hợp với Hội CTÐ huyện Phù Mỹ và UBND xã Mỹ Chánh tổ chức lễ bàn giao nhà CTÐ cho gia đình bà Phạm Thị Cam, hộ nghèo ở xã Mỹ Chánh; cùng vật dụng gia đình trị giá 1,5 triệu đồng. Ngôi nhà mới được xây dựng có diện tích 40m2, tổng kinh phí 65 triệu đồng, trong đó Hội CTÐ tỉnh hỗ trợ 40 triệu đồng. Ðây là ngôi nhà CTÐ thứ 4 được Hội CTÐ tỉnh bàn giao từ đầu năm đến nay trên địa bàn tỉnh.
LỘC HƯƠNG
* Ngày 8.7, huyện Tây Sơn tổ chức hiến máu tình nguyện tập trung đợt 2 năm 2017 và đã thu được 326 đơn vị máu. Qua 2 đợt vận động hiến máu từ đầu năm đến nay, toàn huyện đã thu được 528 đơn vị máu. Dự kiến đợt 3 sẽ tổ chức vào tháng 11.2017.
NGỌC HÀ
* Ngày 8.7, Liên chi đoàn Văn phòng HÐND, UBND tỉnh, Sở Tài chính và Ðoàn trường CÐ Y tế Bình Ðịnh đến thăm, tặng 10 suất quà (tổng trị giá 2 triệu đồng) cho các em học sinh khó khăn ở xã Bình Hòa, huyện Tây Sơn. Dịp này, đoàn tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho người dân Bình Hòa có hoàn cảnh khó khăn; tặng cho Huyện đoàn Tây Sơn 7 triệu đồng và 500 bộ quần áo để thực hiện công trình thanh niên “Tủ quần áo yêu thương”.