Các hoạt động kỷ niệm 70 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
Hướng đến kỷ niệm 70 năm ngày Thương binh- Liệt sĩ 27.7, ngày 12.7, Ban Chỉ huy quân sự huyện Tây Sơn tổ chức lễ bàn giao, đưa vào sử dụng nhà ở cho ông Trần Trọng Hải- thôn Thượng Giang 1, xã Tây Giang là bộ đội xuất ngũ trở về từ chiến trường Campuchia. Ngôi nhà được xây dựng trên nền diện tích 120m2, tường xây, trần lợp ngói, nền gạch men. Tổng kinh phí xây dựng nhà trên 100 triệu đồng, trong đó được Quân khu 5 hỗ trợ 70 triệu đồng, còn lại do gia đình đầu tư.
Sáng 12.7, Trường Quân sự Quân đoàn 3 đã phối hợp với cấp ủy, chính quyền, các đoàn thể và nhân dân xã Cát Trinh, huyện Phù Cát khám, cấp thuốc chữa bệnh cho 107 lượt người thuộc đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng.
NGỌC HÀ- HOÀNG TRUNG