TX An Nhơn: Dạy bơi miễn phí cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn
Chiều 18.7, tại phường Ðập Ðá, phòng LÐ-TB&XH TX An Nhơn phối hợp Thị đoàn An Nhơn và Phòng GD&ÐT thị xã khai giảng lớp dạy bơi miễn phí cho 30 trẻ em ở độ tuổi từ 9 đến dưới 16 tuổi, có hoàn cảnh khó khăn ở phường Ðập Ðá, phường Nhơn Hưng và xã Nhơn Hậu. Lớp dạy bơi nhằm giúp các em nâng cao sức khỏe, hoàn thiện kỹ năng sống để tự bảo vệ mình và phòng tránh tai nạn đuối nước.
Ðược biết, sau lớp dạy bơi này, TX An Nhơn sẽ mở thêm 1 lớp dạy bơi tại phường Bình Ðịnh cho 30 em có hoàn cảnh khó khăn ở phường Bình Ðịnh, phường Nhơn Hòa và xã Nhơn Khánh.
THANH MINH