Hội thao thể dục thể thao BĐBP năm 2017: Đại đội Huấn luyện- Cơ động đạt giải nhất toàn đoàn.
Ngày 21.7, tại Đại đội Huấn luyện- Cơ động, Bộ Chỉ huy BĐBP Bình Định đã tổ chức bế mạc Hội thao thể dục thể thao năm 2017.
Các vận động viên tranh tài môn võ chiến đấu tay không
Trong 5 ngày thi đấu các vận động viên (VĐV) đã đua sức, tranh tài 9 môn thể thao quân sự gồm: 4 môn thể thao quân sự phối hợp liên hoàn (vượt rào cản K91, bắn súng AK, ném lựu đạn, chạy 3.000m vũ trang), chiến sĩ khỏe (chạy 100m, co tay xà đơn, bật xa 3 bước, chạy 3.000m vũ trang), bơi ứng dụng quân sự (bơi 100m với súng, bơi 100m mang bao gói trang bị) cầu lông, kéo co, chạy việt dã 7 km, võ chiến đấu tay không... Theo đánh giá của Ban tổ chức, hội thao lần này các VĐV, nhất là các tập thể, cá nhân có tinh thần thi đấu rất cao.
Phát biểu lễ bế mạc, Đại tá Lương Ngọc Chinh, Chỉ huy trưởng BĐBP Bình Định đã biểu dương những cố gắng và thành tích thi đấu của các vận động viên, yêu cầu trong thời gian tới các đơn vị kịp thời rút kinh nghiệm. Đồng chí lưu ý, dù đạt giải cao hay không đạt giải, bằng những kinh nghiệm thực tế của mình với những gì đã học hỏi qua hội thao, mỗi đồng chí phải cố gắng để trở thành một huấn luận viên ở nội dung mà mình đã tham gia để làm nòng cốt, góp phần thúc đẩy phong trào rèn luyện thể lực, nâng cao chất lượng huấn luyện ở đơn vị.
Kết thúc hội thao, Ban tổ chức đã trao giải Nhất toàn đoàn cho Đại đội huấn luyện- Cơ động, giải Nhì thuộc về Đồn BP Đề Gi, giải Ba Đồn BP Tam Quan Nam và 33 giải cá nhân và đồng đội cho từng nội dung thi đạt thành tích cao trong hội thao lần này.
Tin, ảnh: Công Cường