Tình nguyện“hướng về cội nguồn”
Ngày 22.7, tại Đồn Biên phòng Nhơn Lý, Liên Chi đoàn Báo Bình Định, BHXH tỉnh, Bệnh viện Mắt tỉnh, Sở TT&TT, Sở Ngoại vụ, Đồn Biên phòng Nhơn Lý đã tổ chức chương trình “Hướng về cội nguồn” với nhiều hoạt động.
Đoàn viên Chi đoàn Bệnh viện Mắt tỉnh khám mắt cho người cao tuổi trên địa bàn xã Nhơn Lý.
Cụ thể, tổ chức đo thị lực, khám mắt, phát thuốc miễn phí cho 100 người cao tuổi thuộc gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn xã Nhơn Lý (TP Quy Nhơn); phối hợp với UBND xã Nhơn Lý tặng 9 suất quà cho 9 gia đình chính sách tiêu biểu (trị giá 1 triệu đồng/suất).
Đại diện các gia đình chính sách trên địa bàn xã Nhơn Lý, ông Bùi Văn Sanh (61 tuổi, ở thôn Lý Lương) gửi lời cảm ơn trước sự quan tâm, hỗ trợ của các Chi đoàn, UBND xã. Ông hy vọng đoàn viên thanh niên các Chi đoàn tiếp tục có thêm nhiều hoạt động ý nghĩa, góp sức trẻ cho sự phát triển của quê hương, đất nước.
Đại diện lãnh đạo UBND xã Nhơn Lý trao quà cho ông Bùi Văn Sanh, một trong 9 gia đình chính sách tiêu biểu của xã.
Dịp này, Chính trị viên của Đồn Biên phòng Nhơn Lý có buổi nói chuyện chuyên đề về tình hình biển đảo, các vấn đề thời sự với đoàn viên thanh niên các Chi đoàn. Đoàn viên thanh niên các Chi đoàn và các chiến sĩ Đồn Biên phòng Nhơn Lý cũng tổ chức giao lưu bóng chuyền.
Hoạt động thuộc Chiến dịch tình nguyện hè năm 2017, hướng tới kỷ niệm 70 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27.7.1947 - 27.7.2017).
AN PHƯƠNG