Thành đoàn Quy Nhơn tổ chức tình nguyện hè tại xã đảo Nhơn Châu
(BĐ)- Trong 2 ngày 22-23.7, Thành đoàn Quy Nhơn tổ chức các hoạt động ra quân Chiến dịch tình nguyện “Kỳ nghỉ hồng” và “Hành quân xanh” năm 2017 tại xã đảo Nhơn Châu.
Trồng cây xanh dọc tuyến đường lên cột cờ Tổ quốc
Trong khuôn khổ của chương trình, Thành đoàn Quy Nhơn và UBND xã Nhơn Châu đã ký kết chương trình phối hợp về công tác vệ sinh môi trường giai đoạn 2017-2022; hơn 100 ĐVTN hai đơn vị đã ra quân làm sạch biển; khám bệnh cấp thuốc cho 60 gia đình chính sách; thực hiện công trình con đường hoa giấy dọc tuyến đường lên cột cờ Tổ quốc trên đảo; lát gạch block, tu sửa nghĩa trang liệt sỹ xã.
Khám bệnh, cấp thuốc cho gia đình chính sách trên địa bàn xã
Ngoài ra, Thành đoàn còn tổ chức làm vườn hoa thanh niên, khu vui chơi cho trẻ em và tặng 10 thùng rác cho địa phương; thăm và tặng 40 suất quà (mỗi suất hơn 300 ngàn đồng) cho gia đình chính sách, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã; tổ chức chương trình Rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh từ lớp 4 đến lớp 9 và giao lưu văn nghệ “Hát về biển đảo quê hương”.
ĐVTN vận chuyển gạch block để tu sửa nghĩa trang liệt sỹ xã Nhơn Châu
HỒNG PHÚC