Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng thăm các gia đình chính sách tiêu biểu tại huyện Vĩnh Thạnh
(BĐ)- Ngày 25.7, nhân kỷ niệm 70 năm Ngày thương binh liệt sĩ (27.7.1947- 27.7.2017), đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và đoàn công tác của Tỉnh ủy, Sở LĐ-TB-XH cùng Huyện ủy, Phòng LĐ-TB-XH huyện Vĩnh Thạnh đã đi thăm, tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu ở các xã Vĩnh Sơn và Vĩnh Kim, thị trấn Vĩnh Thạnh (huyện Vĩnh Thạnh).
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng và lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh và huyện Vĩnh Thạnh đến thăm hỏi, động viên gia đình chính sách tại xã Vĩnh Sơn, huyện Vĩnh Thạnh. Ảnh: Văn Lưu
Đoàn đã đến thăm các gia đình: Anh hùng LLVTND Đinh A Trôi và thương binh Đinh Thao (làng K4, Vĩnh Sơn); gia đình ông Đinh Chương (làng K8, xã Vĩnh Sơn); gia đình người có công với cách mạng Đinh Khương (làng K6, xã Vĩnh Kim) và thương binh Trần Xuân Thạnh (thôn Định An, thị trấn Vĩnh Thạnh)...
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng thăm và tặng quà cho gia đình chính sách Đinh Chương, làng K8 , xã Vĩnh Sơn, huyện Vĩnh Thạnh. Ảnh: Văn Lưu
Tại các gia đình đến thăm, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, chuyện làm ăn, đời sống tinh thần của từng thành viên; bày tỏ sự biết ơn về những đóng góp, hy sinh cho cách mạng của các gia đình chính sách, người có công tại huyện Vĩnh Thạnh và mong muốn các cấp chính quyền tiếp tục quan tâm, chăm sóc tốt hơn nữa đối với gia đình chính sách, người có công để họ có cuộc sống tốt hơn nữa.
MINH QUANG