GIẢI VÔ ÐỊCH BÓNG NÉM TRẺ NAM, NỮ TOÀN QUỐC NĂM 2017:
Bình Định giành HCB U18 nữ
(BÐ) - Ngày 26.7, Giải vô địch bóng ném trẻ nam, nữ toàn quốc năm 2017 tiếp tục thi đấu các nội dung ở lứa tuổi U20. Trước đó, vào chiều 24.7, các trận đấu cuối cùng thuộc lứa tuổi U18 đã kết thúc. Với việc giành được 2 trận thắng, 1 trận thua, đội U18 nữ Bình Ðịnh giành được HCB. Cụ thể, đội bóng ném nữ đất Võ đã để thua 21-33 trước U18 TP Hồ Chí Minh ở lượt trận đầu tiên, nhưng đã thắng U18 Hà Nội (31-16) và U18 Hà Giang (33-4) ở hai trận cuối.
Giải vô địch bóng ném trẻ nam, nữ toàn quốc năm 2017 khởi tranh từ ngày 22.7 tại TP Ðà Nẵng. Tham gia giải lần này có các đại diện đến từ: Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Hà Giang, Yên Bái, Bình Ðịnh và chủ nhà Ðà Nẵng. Các đội tranh tài ở lứa tuổi U18 (nam, nữ) và U20 (nam, nữ), thi đấu theo thể thức vòng tròn một lượt tính điểm, xếp hạng.
ÐỨC MẠNH