An Nhơn: Đa dạng các hình thức tuyên truyền pháp luật cho thanh niên
(BĐ) - 5 năm qua (2012- 2017), công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật cho cán bộ, ĐVTN trên địa bàn đã được Thị đoàn An Nhơn tích cực triển khai thực hiện bằng nhiều hình thức đa dạng, phong phú.
Cụ thể, Thị đoàn đã phối hợp với các ngành chức năng tổ chức 218 buổi tuyên truyền, giáo dục cho hơn 50.000 ĐVTN, học sinh pháp luật về giao thông, phòng chống tội phạm, ma túy, bạo lực học đường, quy định về phòng chống cháy nổ và kỹ năng cứu hộ, cứu nạn, truyền thông về dân số - sức khỏe - môi trường. Các cơ sở đoàn cũng triển khai thực hiện tốt hoạt động giúp đỡ, cảm hóa thanh thiếu niên chậm tiến; qua đó đã giúp đỡ, cảm hóa 167 thanh thiếu niên chậm tiến trở nên tiến bộ. Đoàn phường Nhơn Hòa, Đập Đá, Đoàn xã Nhơn Khánh là những đơn vị thực hiện tốt công tác này.
Bên cạnh đó, công tác giáo dục đạo đức, lối sống tiếp tục được Thị đoàn chú trọng, với hơn 120 chuyến du khảo về nguồn trong và ngoài tỉnh, tiêu biểu như: về thăm quê Bác, thăm Đài tưởng niệm và viếng mộ anh hùng Lý Tự Trọng, Khu di tích Liệt sĩ Đặng Thùy Trâm, Bảo tàng Quang Trung, Khu di tích Chi bộ Hồng Lĩnh (ĐVTN đã đóng góp hơn 90 triệu đồng xây dựng), khu Căn cứ cách mạng An Trường.
HỒNG PHÚC