Giải vô địch các CLB mạnh karatedo toàn quốc năm 2017: Bình Định giành 1 HCB, 1 HCĐ
(BĐ) - Ngày 28.7, ông Hoàng Minh Việt, HLV kiêm VĐV karatedo Bình Định, cho biết, tại Giải vô địch các CLB mạnh karatedo toàn quốc năm 2017, các VĐV Bình Định giành được 1 HCB (Hoàng Minh Việt, nội dung kata cá nhân nam lứa tuổi trên 35), 1 HCĐ (Hoàng Yến, nội dung đối kháng hạng cân 56kg nữ lứa tuổi 12-14).
VĐV Hoàng Minh Việt (bìa trái) trên bục nhận huy chương.
Giải vô địch các CLB mạnh karatedo toàn quốc năm 2017 diễn ra tại Đắk Lắk từ ngày 20 đến 28.7 với sự tham gia của 700 VĐV của 64 đoàn đến từ các tỉnh, thành, ngành trên cả nước. Các VĐV tranh tài ở nội dung đối kháng và biểu diễn quyền. Tại giải này đoàn Bình Định có 5 VĐV tham gia.
ĐỨC MẠNH