ÐOÀN THANH NIÊN CẢNH SÁT PCCC VÀ ÐOÀN KHỐI CƠ QUAN TỈNH:
Tặng quà, khám bệnh và cấp phát thuốc cho nhân dân thôn 5, xã An Trung
Thực hiện chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2017, ngày 29.7 tại Nhà văn hóa Thôn 5, xã An Trung, huyện An Lão, Đoàn thanh niên Cảnh sát PCCC tỉnh phối hợp với Đoàn Khối cơ quan tỉnh (Chi đoàn TAND tỉnh, Đoàn Sở NN&PTNT, Đoàn Viện sốt rét, ký sinh trùng, côn trùng Quy Nhơn, Chi đoàn Quỹ Đầu tư phát triển thuộc Đoàn khối doanh nghiệp tỉnh) đã đến thăm, tặng 35 suất quà cho các gia đình nghèo, gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn và tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí 120 cơ số thuốc cho người dân; hướng dẫn, tư vấn cho người dân cách phòng một số bệnh thường gặp trong những ngày hè, các biện pháp vệ sinh cá nhân.
Ngoài ra, Đoàn cũng đã trao tặng 50 cái mùng có tẩm hóa chất diệt muỗi cho người dân; giao lưu văn hóa, văn nghệ với đoàn viên thanh niên thôn 5.
HỮU BÁ