Đại biểu HĐND tỉnh Hồ Quốc Dũng tiếp xúc cử tri TP Quy Nhơn
(BĐ)- Chiều 31.7, các đại biểu HĐND tỉnh: Hồ Quốc Dũng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Phạm Hồng Sơn, Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh; cùng các vị đại biểu HĐND TP Quy Nhơn đã có buổi tiếp xúc cử tri phường Trần Phú (TP Quy Nhơn).
Quang cảnh buổi tiếp xúc
Tại buổi tiếp xúc, các đại biểu đã thông báo với cử tri phường Trần Phú về kết quả của Kỳ họp thứ 4, HĐND tỉnh khóa XII và Kỳ họp thứ 4, HĐND TP Quy Nhơn Khóa XI; trả lời các kiến nghị của cử tri phường trong các buổi tiếp xúc trước.
Cử tri phường Trần Phú đã kiến nghị một số vấn đề như: Hội trường KV5 xuống cấp trầm trọng, đề nghị thành phố sớm nâng cấp sửa chữa; chủ trương thu thuế, chi bảo trợ xã hội qua bưu điện, không chỉ gây khó khăn cho công tác thu ngân sách của địa phương mà còn gây bất tiện cho người dân; công tác chỉnh trang, lập lại đô thị của thành phố thời gian đầu thực hiện tốt nhưng gần đây tình trạng lấn chiếm lòng đường, vỉa hè tiếp tục tái diễn; việc đền bù giải tỏa cho một số hộ dân của KV4 thuộc dự án mở rộng Quảng trường trung tâm tỉnh chưa thỏa đáng; tình trạng chết đuối khi tắm biển thời gian gần đây xảy ra nhiều, các cơ quan chức năng cần tăng cường công tác tuyên truyền cũng như công tác cứu hộ để hạn chế tình trạng này.
Sau khi nghe các ý kiến của cử tri, ông Ngô Hoàng Nam, Chủ tịch UBND TP Quy Nhơn đã trả lời các kiến nghị của cử tri phường về công tác chỉnh trang đô thị, chi bảo trợ xã hội và công tác di dời, đền bù giải tỏa một số dự án liên quan đến người dân phường Trần Phú. Đối với các kiến nghị còn lại, các địa biểu ghi nhận và sẽ chuyển đến các cơ quan chức năng xem xét, giải quyết thỏa đáng cho cử tri.
HỒNG PHÚC