Đại hội đại biểu Hội CCB huyện An Lão lần thứ VII
Ngày 3.8, Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện An Lão đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VII (NK 2017 - 2022), với sự tham dự của 120 đại biểu đến từ các cơ sở hội trên địa bàn.
Trong nhiệm kỳ 2012 - 2017, Hội CCB huyện An Lão đã bám sát nhiệm vụ chính trị của cấp ủy, chính quyền địa phương; tích cực tuyên truyền vận động hội viên và nhân dân chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, pháp luật của Nhà nước; giúp các hội viên phát triển kinh tế và tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước. Trong 5 năm, các cấp hội đã vận động đóng góp được gần 2.000 m2 đất, trên 4.350 cây các loại và hàng ngàn ngày công lao động XDNTM; giúp nhau xóa 2 nhà tạm, sửa chữa 12 nhà dột nát cho hội viên, giảm được 140 hộ hội viên nghèo. Có trên 300 lượt hội viên vay vốn ưu đãi hơn 14 tỉ đồng đầu tư phát triển trồng trọt, chăn nuôi.
Tại Đại hội, các đại biểu đã đề xuất nhiều giải pháp nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng hoạt động Hội, trong đó, nhấn mạnh vào công tác xây dựng quỹ hội để giúp hội viên làm kinh tế, cải thiện đời sống; công tác xây dựng tổ chức hội và triển khai các phong trào thi đua, các cuộc vận động…
THY PHƯƠNG