Vân Canh: Tập huấn dạy học theo mô hình VNEN
Từ ngày 16 đến 23.8, huyện Vân Canh tổ chức tập huấn về phương pháp giảng dạy các môn Toán,Tiếng Việt, Khoa học, Lịch sử, Địa lý và Hoạt động Giáo dục lớp 4 theo Dự án Mô hình trường học mới tại Việt Nam (Dự án VNEN) cho giáo viên 2 trường tiểu học Canh Hòa và Canh Thuận. Các giáo viên được học lí thuyết, làm quen tài liệu, chia nhóm thực hành theo các nội dung, yêu cầu cơ bản của Dự án VNEN; hiểu cách thức tổ chức lớp học và đánh giá kết quả học tập của học sinh theo phương pháp mới.
Dự án VNEN được triển khai nhằm giúp nhà trường và giáo viên hướng tới phương pháp dạy và học để học sinh tự học là chính, giáo viên chỉ đóng vai trò là người hướng dẫn, quan sát cách thức tự học của học sinh và tham gia điều chỉnh.
HẠNH PHÚC