Ðại hội đại biểu Hội Cựu chiến binh TX An Nhơn
Sáng 8.8, Hội Cựu chiến binh (CCB) TX An Nhơn tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VII, nhiệm kỳ 2017 - 2022. Dự Đại hội có 150 đại biểu đến từ 16 cơ sở Hội, đại diện cho hơn 2.000 hội viên trên địa bàn thị xã.
5 năm qua, Hội CCB TX An Nhơn luôn chủ động, sáng tạo thực hiện tốt nhiệm vụ các mặt công tác, hoàn thành các chỉ tiêu nghị quyết của nhiệm kỳ 2012 - 2017 đề ra. Hội viên Hội CCB trong toàn thị xã tham gia tích cực và có hiệu quả vào các chương trình phát triển kinh tế, các phong trào, cuộc vận động tại địa phương. Hưởng ứng phong trào “Chung sức xây dựng nông thôn mới”, các cấp hội đã hiến trên 2.700 m2 đất, tham gia trên 500 ngày công lao động và đóng góp gần 250 triệu đồng xây dựng các công trình ở địa phương.
Nhiệm kỳ 2017 - 2022, Hội CCB TX An Nhơn phấn đấu đạt các chỉ tiêu: trên 95% hội viên gương mẫu, trên 90% gia đình hội viên văn hóa; 100% chi hội đạt trong sạch vững mạnh; hàng năm giảm từ 1,5 – 2% tỉ lệ hộ CCB nghèo theo chuẩn mới.
THANH MINH