Đại hội Hội CCB huyện Hoài Nhơn lần thứ VI
Ngày 11.8, Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện Hoài Nhơn tổ chức đại hội đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2017 - 2022.
Nhiệm kỳ qua, hội viên CCB trong toàn huyện đã tham gia tích cực và có hiệu quả vào các chương trình phát triển kinh tế, các phong trào, cuộc vận động tại địa phương. Nổi bật là trong phong trào “CCB giúp nhau giảm nghèo, làm kinh tế giỏi”, xuất hiện nhiều tổ chức, doanh nghiệp do hội viên CCB làm chủ; qua đó giải quyết việc làm cho gần 4.100 lao động, phần lớn là CCB, cựu quân nhân và con em hội viên, xóa được 141 hộ hội viên nghèo, hộ khá giàu tăng lên trên 67%. Ngoài ra, Hội còn tổ chức 135 buổi giáo dục truyền thống cách mạng cho 187,5 ngàn học sinh và thanh niên.
Tiếp tục phát huy bản chất truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ”, “Trung thành, đoàn kết, gương mẫu, đổi mới”, nhiệm kỳ 2017 -
2022, Hội CCB huyện Hoài Nhơn phấn đấu đạt các chỉ tiêu: 100% hội viên vững vàng về tư tưởng, chính trị; 100% cơ sở hội đạt trong sạch vững mạnh; trên 99% CCB gương mẫu, trên 99% gia đình CCB đạt gia đình văn hóa; hàng năm giảm hộ nghèo từ 1,5 - 2%.
THÁI NGÂN