GIẢI VÔ ĐỊCH VÕ CỔ TRUYỀN TOÀN QUỐC NĂM 2017:
Đoàn Bình Định giành 8 HCV, 7 HCB, 3 HCĐ nội dung hội thi
(BĐ) - Ngày 13.8, các võ sĩ tham gia Giải vô địch võ cổ truyền toàn quốc năm 2017 đã thi đấu các trận bán kết nội dung đối kháng. Kết quả, đã có 4 võ sĩ Bình Định lọt vào chung kết gồm: Bùi Lê Tấn Vũ, Đặng Đình Văn, Mai Trọng Phú, Từ Thị Bé Hiền. Các trận chung kết sẽ diễn ra ngày 14.8. Trước đó, các VĐV đã thi đấu xong nội dung hội thi, đoàn Bình Định giành được tổng cộng 8 HCV, 7 HCB, 3 HCĐ.
Giải vô địch võ cổ truyền toàn quốc năm 2017 khởi tranh từ ngày 11.8 tại Nhà thi đấu tỉnh Nghệ An, với sự tham gia của gần 300 VĐV đến từ 26 tỉnh, thành, ngành trên cả nước, tranh tài ở nội dung đối kháng và hội thi.
ĐỨC MẠNH