Phù Mỹ: Năng suất bắp vụ Hè Thu tăng cao
Huyện Phù Mỹ đã thu hoạch hơn 80% diện tích bắp vụ Hè Thu năm 2017, với năng suất bình quân ước tính cả vụ 320 kg hạt/sào, tăng ít nhất 50 kg/sào so cùng vụ mọi năm. Nguyên nhân chủ yếu là nhiều diện tích đất trồng bắp được bồi đắp phù sa sau các đợt lũ lụt cuối năm 2016; mặt khác, thời tiết có mưa đều, đất trồng bắp có đủ độ ẩm cao, thường xuyên, ít sâu bệnh, bắp sinh trưởng, phát triển tốt.
Vụ Hè Thu năm nay, huyện Phù Mỹ trồng hơn 700 ha bắp cao sản, tăng hàng trăm ha so với cùng vụ năm ngoái, vì có nguồn nước dồi dào.
Xuân Lộc