Giải bóng chuyền Đại hội TDTT huyện Tuy Phước: Đội bóng xã Phước Sơn vô địch
(BĐ) - Sáng 14.8, tại Nhà thi đấu Trung tâm TDTT Hà Thanh (Diêu Trì, Tuy Phước) đã diễn ra các trận đấu cuối cùng của Giải bóng chuyền Đại hội TDTT huyện Tuy Phước năm 2017. Trong trận chung kết, đội xã Phước Sơn đã giành chiến thắng 3-1 trước đội Phước Lộc, đoạt chức vô địch. Ở trận tranh giải Ba, đội xã Phước Nghĩa đã vượt qua đội thị trấn Diêu Trì với tỉ số 3-1.
Giải bóng chuyền Đại hội TDTT huyện Tuy Phước năm 2017 khởi tranh từ sáng 11.8, với 10 đội bóng thuộc các xã, thị trấn trong huyện tham gia, được chia thành 3 bảng. Các đội thi đấu vòng tròn một lượt, chọn 3 đội Nhất bàng và đội Nhì ở bảng 4 đội vào bán kết. Giải là dịp để đánh giá phong trào bóng chuyền ở các địa phương trên địa bàn huyện Tuy Phước, đồng thời, tuyển chọn lực lượng tham gia Giải bóng chuyền Đại hội TDTT toàn tỉnh năm 2017.
ĐỨC MẠNH