Huyện ủy Phù Cát: Tổng kết thực hiện Nghị quyết Trung ương 3 khóa VIII
Ngày 15.8, Huyện ủy Phù Cát đã tổ chức Hội nghị tổng kết thực hiện Nghị quyết Trung ương 3 (khóa VIII) về chiến lược cán bộ trong thời kỳ đẩy mạnh CNH - HĐH đất nước. Đồng chí Phan Phi Hổ - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, đã tham dự hội nghị.
Trong những năm qua, Huyện ủy Phù Cát đã bám sát quan điểm về xây dựng đội ngũ cán bộ theo tinh thần của Nghị quyết Trung ương 3 khóa VIII với nội dung, phương pháp, cách làm công tác tổ chức cán bộ có sự đổi mới, mở rộng dân chủ, công khai, giữ vững nguyên tắc Đảng thống nhất lãnh đạo và quản lý cán bộ. Từ năm 2010 đến nay, huyện đã cử đi đào tạo chuyên môn 274 người. Đào tạo lý luận chính trị 354 người, trong đó cao cấp, cử nhân 27 người. Bồi dưỡng kiến thức quản lý Nhà nước 26 người. Bồi dưỡng nghiệp vụ chuyên môn, kỹ năng lãnh đạo, quản lý; kiến thức quốc phòng, an ninh và nghiệp vụ khác 2.663 người; bổ nhiệm mới 44 cán bộ, bổ nhiệm lại 23 cán bộ.
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Phan Phi Hổ đã ghi nhận những kết quả nổi bật của Đảng bộ huyện trong thực hiện Nghị quyết Trung ương 3. Phù Cát phải tiếp tục phát huy vai trò lãnh đạo của Đảng; đề cao trách nhiệm của cấp ủy, người đứng đầu cấp ủy, chính quyền trong công tác cán bộ để đưa công tác cán bộ của huyện ngày càng đi vào nề nếp, ổn định; chú trọng tìm nguồn cán bộ kế cận thực sự có đủ đức, đủ tài, đủ khả năng gánh vác sự nghiệp chính trị của huyện trong giai đoạn cách mạng mới.
THẾ HÀ