Giải vô địch bơi, lặn các CLB quốc gia: Trương Ngọc Tổng đoạt HCV 100m ngửa
(BĐ) - Sáng 18.8, VĐV bơi lội Bình Định Trương Ngọc Tổng đã đoạt HCV ở nội dung bơi 100m ngửa lứa tuổi 16-18 nam. Như vậy, tại Giải vô địch bơi, lặn các CLB quốc gia năm 2017 chỉ riêng kình ngư này đã đem về cho bơi lội Bình Định 1 HCV, 3 HCB. Trước đó, Trương Ngọc Tổng đã giành 3 HCB ở các nội dung: 50m bướm, 200m hỗn hợp, 50m ngửa.
Giải vô địch bơi, lặn các CLB quốc gia năm 2017 khởi tranh từ ngày 15.8 tại TP Cần Thơ, thu hút sự tham gia của hơn 200 VĐV đến từ 18 tỉnh, thành, ngành trong cả nước. Tại giải này bơi lội Bình Định có 2 VĐV góp mặt.
L.C
Xin hỏi Trương Ngọc Tổng có phải là kình ngư số 1 Việt Nam một thời: Trương Ngọc Tuấn không? Cám ơn nhiều!