TÂY SƠN, HOÀI ÂN:
Tiếp tục tăng cường kỷ luật, kỷ cương hành chính
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND huyện Tây Sơn Bùi Văn Mỹ đã ký văn bản yêu cầu thủ trưởng các cơ quan, đơn vị, địa phương nghiêm túc thực hiện một số nhiệm vụ để tiếp tục tăng cường kỷ luật, kỷ cương hành chính.
Cụ thể, lãnh đạo các phòng, ban, ngành và UBND các xã, thị trấn tiếp tục tăng cường chỉ đạo thực hiện nghiêm kỷ luật, kỷ cương hành chính và nội quy, quy chế làm việc; bố trí thời gian tham gia đầy đủ, đúng giờ các cuộc họp do UBND huyện tổ chức. Khi nhận được giấy mời họp, lãnh đạo các đơn vị, địa phương cử cán bộ tham dự đúng thành phần được mời, hạn chế cử người họp thay, tham dự suốt thời gian họp, không tự ý vắng mặt. Trường hợp có công việc đột xuất không thể tham dự hoặc không tham dự đầy đủ nội dung chương trình, phải báo cáo và được sự đồng ý của người chủ trì cuộc họp.
Chủ tịch UBND huyện Hoài Ân Hoàng Phi Long cũng vừa ký quyết định thành lập Tổ kiểm tra việc chấp hành kỷ luật, kỷ cương hành chính trong các cơ quan nhà nước trên địa bàn huyện. Tổ kiểm tra có trách nhiệm tổ chức kiểm tra việc chấp hành Chỉ thị số 23/CT-UBND ngày 11.10.2016 của Chủ tịch UBND tỉnh về tăng cường trách nhiệm của người đứng đầu về cải cách hành chính và chấn chỉnh kỷ luật, kỷ cương trong các cơ quan nhà nước các cấp; kiểm tra việc chấp hành các quy định trong thực thi công vụ và sau khi tiếp nhận các phản ánh kiến nghị của công dân, tổ chức; đề nghị xử lý các hành vi vi phạm của cán bộ, công chức, viên chức và người lao động.
MAI LÂM