Thành ủy Quy Nhơn trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 64 đảng viên
(BĐ) - Chiều 31.8, Ban Thường vụ Thành ủy Quy Nhơn tổ chức Lễ trao tặng và truy tặng Huy hiệu 70, 60, 55, 50, 45 năm tuổi Đảng đợt 2.9.2017 (ảnh).
Tại buổi lễ, Ban Thường vụ Thành ủy Quy Nhơn đã trao tặng và truy tặng Huy hiệu Đảng cho 64 đảng viên thuộc Đảng bộ thành phố. Trong đó có 5 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 70 năm, 4 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 60 năm; 15 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 55 năm và 2 đảng viên được truy tặng Huy hiệu Đảng 55 năm; 36 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 50 năm, 2 đảng viên nhận Huy hiệu Đảng 45 năm.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Quy Nhơn, bày tỏ lòng biết ơn và tri ân sâu sắc đối với công lao đóng góp của các đồng chí đảng viên được nhận Huy hiệu Đảng đợt 2.9.2017 đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng. Đồng thời, mong muốn trong thời gian đến các đồng chí tiếp tục giữ vững và phát huy truyền thống cách mạng kiên cường; quan tâm, đóng góp nhiều ý kiến thiết thực, hiệu quả vào công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy, chính quyền các cấp, góp phần xây dựng hệ thống chính trị trong sạch vững mạnh, xây dựng TP Quy Nhơn ngày càng phát triển bền vững.
N.V.TRANG