Giải bóng chuyền Đại hội TDTT huyện Phù Mỹ: 16 đội bóng tham gia
(BĐ) - Sáng 9.9, tại Nhà thi đấu thể thao thị trấn Bình Dương (Phù Mỹ) đã diễn ra lễ khai mạc và các trận đấu đầu tiên của Giải bóng chuyền Đại hội TDTT huyện Phù Mỹ năm 2017. Tham dự giải có 16 đội bóng thuộc các xã, thị trấn trong huyện, các đội được chia thành 4 bảng, thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm, xếp hạng, chọn 4 đội Nhất bảng vào bán kết.
Đây là môn thi đấu thứ hai trong chương trình Đại hội TDTT huyện Phù Mỹ, sau bóng đá. Thông qua giải, các VĐV xuất sắc sẽ được tuyển chọn để tham dự Giải bóng chuyền Đại hội TDTT toàn tỉnh năm 2017. Dự kiến giải sẽ kết thúc ngày 11.9.
ĐỨC MẠNH