Bình Định và 4 tỉnh Nam Lào tăng cường hợp tác trên lĩnh vực thông tin
Đây là kết quả đạt được sau chuyến thăm và làm việc vừa qua của đoàn công tác Sở TT&TT Bình Định với Sở Thông tin, Văn hóa và Du lịch của 4 tỉnh Nam Lào (Attapu, Sekong, Salavan, Champasak).
Tại các tỉnh Nam Lào, Sở TT&TT Bình Định và Sở Thông tin, Văn hóa và Du lịch mỗi địa phương đã thông tin cho nhau về tình hình KT-XH, tiềm năng, thế mạnh, hình ảnh đặc trưng về văn hóa - xã hội và kết quả công tác trên lĩnh vực thông tin của tỉnh mình.
Đồng thời, tại mỗi tỉnh Nam Lào, hai sở đã ký biên bản ghi nhớ thỏa thuận tăng cường hợp tác trên lĩnh vực thông tin, trọng tâm là thông tin đối ngoại, thông tin tuyên truyền, báo chí, xuất bản, in ấn, phát hành xuất bản phẩm… Hai bên cũng tăng cường thông tin, tuyên truyền về mối quan hệ hợp tác giữa Việt Nam và Lào; quảng bá hình ảnh, lịch sử, văn hóa, du lịch, cơ hội và môi trường đầu tư kinh doanh của Bình Định cũng như của 4 tỉnh Nam Lào trên các phương tiện thông tin đại chúng của hai bên.
HUY PHÚC