Đoàn Trường Cao đẳng Bình Định tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện
(BĐ)- Ngày 16.9, Đoàn Trường Cao đẳng Bình Định phối hợp với Trung tâm Huyết học - Truyền máu (BVĐK tỉnh) tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2017.
ĐVTN, sinh viên Trường Cao đẳng Bình Định hiến máu tại ngày hội
Ngày hội đã thu hút sự tham gia của trên 300 ĐVTN, sinh viên của Trường. Kết quả, Ngày hội đã thu được 284 đơn vị máu. Trước đó, trong đợt 1 vào tháng 3.2017, cũng đã có trên 300 ĐVTN, sinh viên của Trường đăng ký tham gia hiến máu tình nguyện và đã thu được 275 đơn vị máu; góp phần bổ sung lượng máu phục vụ điều trị, cấp cứu bệnh nhân cho các bệnh viện trong tỉnh.
HỒNG PHÚC