Công bố Quyết định công nhận xã Phước Sơn đạt chuẩn nông thôn mới
Ngày 22.9, UBND xã Phước Sơn tổ chức lễ công bố Quyết định và trao bằng công nhận đạt chuẩn nông thôn mới. Đây là địa phương thứ 5 đạt xã chuẩn nông thôn mới trên địa bàn huyện Tuy Phước.
Trong 5 năm thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới với thành quả nổi bật là kinh tế phát triển, thu nhập tăng cao, cơ sở hạ tầng và giao thông được kiện toàn. Văn phòng Điều phối Chương trình nông thôn mới tỉnh, lãnh đạo UBND huyện đề nghị xã tập trung thực hiện các nhiệm vụ nhằm giữ vững xã chuẩn nông thôn mới và tiến tới xây dựng xã nông thôn mới kiểu mẫu đến năm 2020.
Tại buổi lễ, chủ tịch UBND xã đã phát động phong trào thi đua “Chung sức, chung lòng xây dựng nông thôn mới giai đoạn 2017-2020” và tiến tới xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu, trong đó tập trung nhiệm vụ chính là phát triển sản xuất gắn với tái cơ cấu ngành nông nghiệp nhằm nâng cao thu nhập cho người dân. Hưởng ứng lễ phát động, đại diện các hộ dân đã tham gia phát biểu hưởng ứng với tinh thần tự hào về kết quả đã đạt được, đồng thời nhất trí và quyết tâm thực hiện phương hướng nhiệm vụ đã đề ra.
Buổi lễ cũng đã thông qua các quyết định khen thưởng của tỉnh, đồng thời xã cũng đã khen thưởng cho 3 tập thể, 14 cá nhân có thành tích trong công tác thực hiện chương trình xây dựng nông thôn mới.
Tấn Hùng