Kết thúc Hội thao Người cao tuổi toàn tỉnh lần thứ XIII – 2017: TP Quy Nhơn đoạt giải Nhất toàn đoàn
(BĐ) – Sáng 29.9, tại Nhà thi đấu Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh, đã diễn ra lễ tổng kết, trao giải và bế mạc Hội thao Người cao tuổi toàn tỉnh lần thứ XIII – 2017.
Qua 3 ngày diễn ra sôi nổi, các đoàn VĐV đến từ 9 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh đã tranh tài ở 6 môn (bóng bàn, cầu lông, cờ tướng, bơi lội, đi bộ, xe đạp chậm) với tinh thần giao lưu, đoàn kết, cùng nhau sống vui, sống khỏe. Nhiều trận đấu diễn ra hấp dẫn, thể hiện nỗ lực tập luyện và thi đấu của các VĐV cao tuổi.
Ban tổ chức đã trao giải thưởng cho các cá nhân, tập thể đoạt giải ở từng nội dung thi đấu của các môn. Về giải toàn đoàn, Hội Người cao tuổi TP Quy Nhơn đoạt giải Nhất, Hội Người cao tuổi huyện Hoài Nhơn đoạt giải Nhì, giải Ba thuộc về Hội người cao tuổi huyện An Lão (ảnh).
HOÀI THU