TX An Nhơn: Sản xuất công nghiệp, xây dựng tăng trưởng khá
9 tháng đầu năm 2017, giá trị sản xuất ngành công nghiệp (CN), xây dựng trên địa bàn TX An Nhơn thực hiện được 5.710 tỉ đồng, đạt 83,1% kế hoạch năm, tăng 16,1% so với cùng kỳ năm 2016. Trong đó giá trị sản xuất CN đạt 83,6% kế hoạch, tăng 16,6%; giá trị xây dựng đạt 82,1% kế hoạch, tăng 14,1%.
Theo ông Đặng Vĩnh Sơn, Chủ tịch UBND TX An Nhơn, sở dĩ sản xuất CN, xây dựng tăng trưởng khá là do nhiều doanh nghiệp, cơ sở sản xuất hoạt động trong KCN Nhơn Hòa và các CCN Bình Định, Nhơn Hòa, Gò Đá Trắng đẩy mạnh sản xuất; các sản phẩm địa phương, như bánh tráng, bún khô, rượu Bàu Đá, nước mắm từ các làng nghề cũng được tiêu thụ khá mạnh trong và ngoài tỉnh. Thị xã cũng hoàn chỉnh hồ sơ quy hoạch, lập dự án để tiến hành đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng CCN Đồi Hỏa Sơn và Nhơn Phong; CCN An Trường và An Mơ đang được các nhà đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật; CCN Tân Đức, các nhà đầu tư đăng ký vốn trên 100 tỉ đồng triển khai các ngành nghề chế biến bột cá, bột nhang, sơ chế nông sản, sản xuất các sản phẩm từ xơ dừa…
XUÂN THỨC