Đại hội thi đua Quyết thắng Trường Quân sự tỉnh
Ngày 6.10, Trường Quân sự tỉnh tổ chức Đại hội thi đua Quyết thắng (TĐQT) giai đoạn 2012-2017; triển khai phương hướng nhiệm vụ giai đoạn 2017-2022.
5 năm qua, phong trào TĐQT của Trường Quân sự tỉnh diễn ra sôi nổi, rộng khắp, liên tục, tạo động lực thúc đẩy cán bộ, giáo viên, nhân viên nhà trường hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng nhà trường vững mạnh về chính trị, tư tưởng và tổ chức. Nhà trường đã đầu tư hơn 1 tỉ đồng củng cố thao trường, mô hình học cụ, vật chất phục vụ cho nhiệm vụ đổi mới công tác huấn luyện, đào tạo; phối hợp tổ chức 19 khóa bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối tượng 3 cho 1.553 học viên; đào tạo 3 lớp trung cấp chuyên nghiệp ngành quân sự cơ sở với 208 học viên và 6 lớp sĩ quan dự bị bộ binh cho 216 quân nhân dự bị, giáo dục quốc phòng an ninh cho hơn 7.926 sinh viên cao đẳng, đại học trên địa bàn tỉnh.
Với những thành tích đạt được, trong 5 năm qua, Trường Quân sự tỉnh có 48 lượt tập thể và 172 cá nhân được khen thưởng trong phong trào TĐQT và trên từng mặt công tác. Dịp này, Bộ CHQS tỉnh đã tặng giấy khen cho 2 tập thể, 4 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào TĐQT giai đoạn 2012-2017.
THÀNH PHÚC