BĐBP Bình Định tập huấn công tác đảng, công tác chính trị năm 2017
Trong 2 ngày 12 - 13.10, Đảng ủy, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh tổ chức tập huấn công tác đảng, công tác chính trị năm 2017 cho các cấp ủy viên BĐBP tỉnh, chỉ huy đồn biên phòng tham gia đảng ủy xã, đảng viên đồn biên phòng tham gia sinh hoạt chi bộ thôn, khu vực thuộc đảng bộ các xã, phường khu vực biên giới biển của tỉnh.
Tại lớp tập huấn, các học viên đã được nghe các báo cáo viên của Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Đảng ủy BĐBP tỉnh truyền đạt các nội dung về nghiệp vụ công tác đảng viên, lập biểu thống kê cơ bản trong hệ thống tổ chức đảng; quy chế công tác kế hoạch tổng hợp về công tác đảng, công tác chính trị; quy định hệ thống văn kiện, quy định tiêu chí đánh giá kết quả hoạt động công tác đảng, công tác chính trị trong Quân đội nhân dân Việt Nam; và một số quy định mới về công tác kiểm tra, giám sát.
CÔNG CƯỜNG