Giải bóng chuyền nữ Đại hội TDTT toàn tỉnh năm 2017: Chủ nhà Tây Sơn thắng dễ trận ra quân
(BĐ) - Sáng 16.10, tại Nhà thi đấu thể thao huyện Tây Sơn đã diễn ra lễ khai mạc Giải bóng chuyền nữ Đại hội TDTT toàn tỉnh năm 2017. Tham dự giải lần này có 9 đội bóng đến từ các huyện, thị xã, thành phố: Tuy Phước, Phù Mỹ, Hoài Nhơn, Hoài Ân, Vĩnh Thạnh, Vân Canh, Tây Sơn, Quy Nhơn, An Nhơn. Các đội được chia thành 2 bảng, thi đấu vòng tròn một lượt, tính điểm, xếp hạng, chọn 2 đội đứng đầu mỗi bảng vào bán kết.
Một pha bóng trong trận khai mạc giữa đội Tây Sơn (bên phải) và đội TP Quy Nhơn.
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra hai trận đấu ở bảng A, đội chủ nhà Tây Sơn dễ dàng đánh bại đội TP Quy Nhơn với tỉ số 2-0; trong trận kế tiếp, đội Tuy Phước cũng vượt qua đội Phù Mỹ với tỉ số 2-0.
Dự kiến giải sẽ bế mạc ngày 19.10.
ĐỨC MẠNH