Toàn tỉnh gieo sạ được gần 18.000 ha lúa vụ Mùa
(BĐ) - Theo Sở NN-PTNT, đến thời điểm này, nông dân trên địa bàn toàn tỉnh đã gieo sạ được 17.904 ha/20.500 ha diện tích lúa vụ Mùa, đạt 87,34% kế hoạch; trong đó, lúa vụ Mùa gieo khô 4.568 ha. Bên cạnh việc gieo sạ lúa vụ Mùa, các địa phương đã gieo trồng được 970,2 ha bắp lai, 405 ha đậu phụng, 1.451 ha rau, đậu các loại.
Hiện nay, tranh thủ thời tiết có mưa rải rác vào buổi chiều tối và ban đêm, bà con nông dân tập trung các biện pháp chăm sóc lúa và các loại cây trồng cạn vụ Mùa, tránh các loại sâu bệnh phát sinh gây hại.
N. HÂN