Ðại biểu HÐND tỉnh tiếp xúc cử tri xã Nhơn An
Sáng 2.11, đại biểu HĐND tỉnh Lê Hoàng Nghi, Giám đốc Sở Tài chính, đã tiếp xúc cử tri xã Nhơn An, TX An Nhơn. Tại buổi tiếp xúc, đại biểu Lê Hoàng Nghi thông báo với cử tri dự kiến nội dung, chương trình và thời gian của kỳ họp thứ 5 HĐND tỉnh khóa XII.
Cử tri xã Nhơn An đã nêu một số ý kiến, kiến nghị đến đại biểu, như: Hệ thống điện vào nhà dân còn tạm bợ gây nguy hiểm đến tính mạng của người dân trong mùa mưa bão sắp tới; đề nghị Nhà nước đầu tư xây bể tiêu năng tại cầu Liêm Định chống ngập úng, xây kè đoạn Thanh Liêm để chống xói mòn diện tích đất hoa màu; mở rộng khẩu độ các cống trên QL 1A thuộc thôn Háo Đức để nước thoát nhanh tránh gây ngập úng trong mùa mưa... Ông Lê Hoàng Nghi đã tiếp thu, ghi nhận và giải trình một số ý kiến, kiến nghị của cử tri.
THANH MINH