Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong thăm và làm việc tại Bình Định
(BĐ) - Ngày 3.11, đoàn công tác của Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong (CHDCND Lào) thăm và làm việc với Sở Ngoại vụ tỉnh Bình Định.
Quang cảnh làm việc giữa hai đoàn Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong và Bình Định
Tại buổi làm việc, Lãnh đạo 2 sở đã thông báo cho nhau tình hình hoạt động, chuyên môn, nghiệp vụ các phòng, ban của sở và trao đổi kinh nghiệm một số vấn đề liên quan. Theo ông Khăm Vơ Vát Sa Ngà, Giám đốc Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong, trong chuyến làm việc này, đoàn mong muốn trao đổi kinh nghiệm về công tác tổ chức và quản lý các thỏa thuận quốc tế; ngoại giao kinh tế và văn hóa đối ngoại…
Giám đốc Sở Ngoại vụ tỉnh Bình Định Nguyễn Tân bày tỏ vui mừng được đón tiếp đoàn Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong và sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm về phương thức và nội dung hoạt động trong công tác đối ngoại.
Lãnh đạo Sở Ngoại vụ tỉnh Sekong cảm ơn sự đón tiếp của lãnh đạo Sở Ngoại vụ tỉnh Bình Định, tin tưởng mối quan hệ hợp tác giữa hai tỉnh Sekong- Bình Định ngày càng bền chặt.
HẢI YẾN