Tỉnh đoàn hỗ trợ người dân trong tỉnh khắc phục hậu quả mưa bão
(BĐ)- Sáng 16.11, Tỉnh đoàn phối hợp với Tập đoàn Lộc Trời đã tặng 300 suất quà (mỗi suất gồm 10 kg gạo và 100 ngàn đồng tiền mặt) cho người dân bị thiệt hại do mưa bão tại xã Phước Thắng (huyện Tuy Phước). Cùng ngày, Tỉnh đoàn tiếp tục phối hợp với Báo Tuổi trẻ trao 300 suất quà cho người dân bị thiệt hại do mưa bão tại 2 xã Ân Tín (huyện Hoài Ân) và xã An Hòa (An Lão), mỗi suất trị giá 400 ngàn đồng.
Ngoài ra, trước những thiệt hại do mưa bão gây ra trên địa bàn tỉnh, Trung ương Đoàn đã hỗ trợ 50 triệu đồng, ủy quyền cho Tỉnh đoàn trao lại cho các đối tượng bị thiệt hại nặng do mưa bão. Trong đó, ngày 15.11, Hội đồng Đội tỉnh đã trao tặng 30 suất quà (1 triệu đồng suất) cho các em học sinh, thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, gia đình bị thiệt hại do mưa bão tại Trường Tiểu học Phước Nghĩa (huyện Tuy Phước) và Trường THCS Nhơn Hòa (thị xã An Nhơn); 7 suất quà (trị giá 20 triệu đồng) cho các gia đình có người thân bị thiệt mạng và gia đình bị thiệt hại nặng trong đợt mưa bão vừa qua.
Tính đến hết ngày 16.11, Tỉnh đoàn Bình Định đã huy động, phối hợp với các đơn vị trao tặng 1.650 suất quà, trị giá 410 triệu đồng để hỗ trợ cho người dân trong tỉnh khắc phục hậu quả mưa bão.
HỒNG PHÚC