Trao nhà “Đại đoàn kết” cho hộ nghèo
Sáng 17.11, tại thôn Trung Thứ, xã Mỹ Chánh Tây, huyện Phù Mỹ, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện phối hợp với UBND xã Mỹ Chánh Tây, tổ chức lễ bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình anh Nguyễn Văn Cường, sinh năm 1986, thuộc diện hộ nghèo của xã (ảnh).
Ngôi nhà “Đại đoàn kết” của gia đình anh Cường được xây mới kiên cố với diện tích 70m2, tổng kinh phí xây dựng khoảng 130 triệu đồng, trong đó quỹ “Vì người nghèo” của Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh hỗ trợ 30 triệu đồng.
Dịp này, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phù Mỹ cũng hỗ trợ cho gia đình anh Cường 5 triệu đồng, UBND xã Mỹ Chánh Tây hỗ trợ 3 triệu đồng giúp gia đình ổn định cuộc sống, nỗ lực phát triển kinh tế gia đình, vươn lên thoát nghèo bền vững.
Tin, ảnh: THÀNH HƯƠNG