Tặng 600 suất quà cho người bị ảnh hưởng bão lụt ở Tuy Phước, Hoài Ân
(BĐ) - Ngày 22.11, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo TP Hồ Chí Minh và các nhà tài trợ tổ chức trao 600 suất quà cho người dân bị ảnh hưởng bởi cơn bão số 12 ở huyện Tuy Phước và Hoài Ân.
Tổng trị giá 600 suất quà là hơn 300 triệu đồng, trong đó mỗi suất quà gồm 300 ngàn đồng tiền mặt, mùng, mền, 1 thùng mì tôm và 1 hộp bánh.
Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo TP Hồ Chí Minh và các nhà tài trợ đã huy động 1.000 suất quà để chia sẻ khó khăn với người dân vùng lũ 2 tỉnh Bình Định và Quảng Ngãi.
* Chiều cùng ngày, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh cũng trao gần 6 triệu đồng cho gia đình em Đinh Công Vinh (ở huyện An Lão), một bệnh nhân nhi mắc bệnh hiểm nghèo có hoàn cảnh khó khăn.
NGUYỄN MUỘI