Giải vô địch taekwondo quốc gia năm 2017: Đoàn Bình Định có 7 võ sĩ tham gia
(BĐ) - Tối 24.11, tại nhà thi đấu Lãnh Binh Thăng (Quận 11, TP Hồ Chí Minh) đã diễn ra lễ khai mạc Giải vô địch taekwondo quốc gia năm 2017. Tham gia giải có gần 320 võ sĩ đến từ 33 tỉnh, thành, ngành trong cả nước. Các võ sĩ tranh tài ở nội dung đối kháng (16 hạng cân) và quyền (10 nội dung).
Tại giải này, đội tuyển taekwondo Bình Định có 7 võ sĩ tham gia, trong đó 1 võ sĩ nam, 1 võ sĩ nữ thi đấu quyền cá nhân tiêu chuẩn và sáng tạo; 5 võ sĩ nữ thi đấu đối kháng.
Dự kiến giải sẽ kết thúc ngày 29.11.
ĐỨC MẠNH