Tiếp tục hỗ trợ người dân vùng lũ
* Sáng 28.11, Hội đồng hương Bình Định tại TP Hồ Chí Minh tổ chức tặng 100 suất quà (500 ngàn đồng tiền mặt/suất) cho các gia đình ở xã An Hòa, huyện An Lão, bị thiệt hại nặng trong đợt lũ vừa qua. Tổng giá trị quà tặng là 50 triệu đồng.
* Chiều cùng ngày, đại diện Văn phòng Báo Tuổi Trẻ tại Bình Định đã về huyện Tuy Phước thăm hỏi và trao số tiền do bạn đọc của Báo quyên góp, hỗ trợ cho gia đình chị Nguyễn Thị Thanh Hòa (thôn Phổ Đồng, xã Phước Thắng) và anh Đào Văn Chín (thôn Vinh Quang 1, xã Phước Sơn), mỗi gia đình được hỗ trợ 1 triệu đồng. Đây là 2 gia đình có người thân bị tử vong trong các đợt lũ liên tiếp ở 2 tháng cuối năm 2016.
Cũng trong ngày 28.11, đại diện Công ty TNHH Phương Thùy (TP Hồ Chí Minh) và Chi hội Bác Ái - bảo trợ bệnh nhân nghèo huyện Tuy Phước, đã về thăm, động viên và trao tặng 100 suất quà (gồm gạo, mì tôm và một số nhu yếu phẩm cùng 200 ngàn đồng tiền mặt) cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, bị ảnh hưởng bởi cơn bão số 12 và các đợt lũ vừa qua ở 2 xã Phước Quang và Phước Hưng.
ĐĂNG KHẢNH - XUÂN VINH