Tin vắn 3.12
● Trong thời gian 3 ngày (từ 1-3.12) Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức Khóa tập huấn nghiệp vụ công tác Hội năm 2017. Có 75 học viên đến từ Hội CTĐ của 11 huyện/thị xã/thành phố tham gia. Các học viên đã được truyền tải các kiến thức về công tác Hội và phong trào CTĐ, đồng thời giải đáp các thắc mắc mà học viên quan tâm.
HỮU THANH
● Tổng kim ngạch XNK toàn tỉnh trong năm 2017 ước đạt gần 1.033 triệu USD, tăng 4,7% so cùng kỳ. Các mặt hàng XNK chủ yếu gồm có: gỗ, sản phẩm gỗ; nguyên liệu, sản phẩm dệt may, da giày; hàng nông lâm thủy sản; thức ăn gia súc và nguyên liệu... Về giá trị kim ngạch nhập khẩu toàn tỉnh ước tính đạt gần 293 triệu USD, tăng 3,5% so với cùng kỳ.
VIẾT HIỀN