Tuy Phước: Vỡ ống, gần 3.800 hộ mất nước sinh hoạt
Ban quản lý Nước sạch và vệ sinh môi trường huyện Tuy Phước cho biết, đêm 5.12, mưa lũ đã làm vỡ ống dẫn nước bằng thép đường kính 150 mm qua đoạn đê Đá Vàng (xã Phước Nghĩa) cung cấp nước cho 80 hộ dân xóm Huỳnh Đông (xã Phước Nghĩa) và hơn 3.700 hộ dân xã Phước Thuận. Hiện tại, gần 3.800 hộ dân ở khu vực này đã bị mất nước sạch sinh hoạt hoàn toàn. Theo đơn vị chức năng, đoạn ống vỡ này chưa thể khắc phục ngay được vì còn đang bị ngập sâu trong nước lũ khoảng 1,7 m và nước chảy rất xiết.
TẤN HÙNG