Năm 2018: Dự kiến có 9 đoàn xúc tiến đầu tư ở nước ngoài
(BĐ) - Theo báo cáo chương trình xúc tiến đầu tư (XTĐT) năm 2018 của UBND tỉnh, dự kiến sẽ có khoảng 9 đoàn XTĐT của tỉnh ở nước ngoài, tại CHLB Đức, Singapore, Thái Lan, Hàn Quốc, Mỹ, Hồng Kông, Ma Cao, châu Âu, Nhật Bản.
Ngoài ra, chương trình XTĐT năm 2018 còn tập trung triển khai thực hiện các nội dung: Nghiên cứu, đánh giá tiềm năng, thị trường, xu hướng và đối tác đầu tư; xây dựng cơ sở dữ liệu phục vụ cho hoạt động XTĐT; xây dựng danh mục dự án kêu gọi đầu tư; xây dựng các ấn phẩm, tài liệu phục vụ cho hoạt động XTĐT; đào tạo, tập huấn, tăng cường năng lực về XTĐT; hỗ trợ các tổ chức, DN, nhà đầu tư trong việc tìm hiểu về pháp luật, chính sách, thủ tục đầu tư; thực hiện các hoạt động hợp tác trong nước và quốc tế về xúc tiến đầu tư…
Viết Hiền